Filin aikace-aikace na lockirƙirar ringlock a kudu maso gabashin Asiya
Babban fasalin ringi an haɗa zane a cikin "farantin ringi mai ƙarar ringlock", an sanya sandar ƙwanƙwasa tare da farantin, an sanye ta kwance tare da haɗin gwiwa, kuma ana amfani da maƙalli azaman mahaɗi don samar da ringi zango. Wannan irinshimfidawa an yi amfani da shi a ƙasashe da yawa a Turai da Amurka shekaru da yawa. Amma an gabatar da shi zuwa kudu maso gabas a cikin shekarun 1980 kuma sabon nau'i ne na ingantaccen samfurin samfuri.
Fasali na sabon nau'in lockirƙirar ringlock:
Multi-aiki; Dangane da takamaiman bukatun gine-gine, yana iya ƙirƙirar jere guda ɗaya, jere-jere jere biyu, firam ɗin tallafi, shafi na tallafi, firam ɗaga kayan aiki da sauran kayan aikin gini tare da nau'ikan fasalin sassa daban-daban da buƙatun kayan ɗorawa, kuma ana iya shirya su a cikin kwana. Tsarin ƙarfi yana da ƙarfi kuma abin dogaro ne.
Babban inganci; taro da saurin wargazawa ya ninka sau 4-8 fiye da yadda ake hada turaki, yana gujewa kwalliya da sako-sako, yana rage zafin kwadago, kuma dukkan aikin shigarwa da wargaza shi yana bukatar guduma ne kawai don kammalawa.
Girman ɗaukar nauyi yana da girma; farantin zagaye yana da dogaro da juriya na jiji da kai, kuma gatarin sanduna daban-daban suna tsoma baki a wani wuri. Adadin haɗin giciye yana ninka na haɗin kwano, kuma ƙarfin kwanciyar hankali gaba ɗaya ya ninka na 20% fiye da na ma'aunin ƙulli. Aikace-aikacen aikace-aikacen mashaya barikin yana haɓaka ƙimar daidaitaccen ƙwanƙolin ringi.
Amintacce ne kuma abin dogara;ana amfani da kusoshi masu nauyin fuska masu zaman kanta. Saboda tsakaitawa da nauyi, koda ba a ƙara matse ƙugu ba, ba za a iya sakin maɓallin giciye ba.
Kyakkyawan fa'idodi masu kyau; daidaitaccen tsarin jerin, mai sauƙin safara da sarrafawa, babu sako-sako da sauƙin rasa kayan aiki, ƙananan asara.
Kamar yadda ringi- zane-zane ya nuna kyakkyawan tasirin aikace-aikace a aikin injiniya na Asiya, amma Asiya bata yi wata cikakkiyar hanya ba don inganci da bayanan takamaiman aikin ba, kuma ba a yada shi sosai da kuma amfani da shi ba.
Dogaro da nasa fa'idodi, lockirƙirar ringlock galibi ana amfani dashi a tsarin tallafawa tsarin kayan gini, gada da ginin rami, manyan tsare tsaren ruwa da injiniyan jirgi, da wasu manyan gine-ginen gini.
Post lokaci: Apr-15-2021